Ashikung โพสต์เมื่อ 2019-12-22 10:40:18

สอบถามวิธีเลี้ยงหนอนด้วงครับ คือเจออยู่ตอไม้ข้างบ้านเลยเก็บมา

คือผมเจอหนอนด้วงอยู่ในตอไม้ข้างบ้านที่เขาจะตัด ผมเลยเก็บมาครับ 4ตัว ผมใช้อะไรแทนแมทได้บ้างครับ แล้วจะซื้อแมทต้องซื้อแมทอะไรครับ ผมไม่รู้ชนิดของด้วง ดูไม่เป็นครับ ตอนนี้ผมเอาดินแถวๆตอไม้นั้น ผสมไม้จากตอไม้นั้นใส่ให้อยู่ครับ แล้วผมก็ไม่รู้ว่าจะควบคุมความชื้นยังไง แล้วมันกินอะไรเป็นอาหารครับ เจอ4ตัวครับ

หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: สอบถามวิธีเลี้ยงหนอนด้วงครับ คือเจออยู่ตอไม้ข้างบ้านเลยเก็บมา