Siambeetle forum

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วย คับบ กว่างไม่ยอมกิน อาหาร [สั่งพิมพ์]

โดย: slurpee    เวลา: 2012-8-29 21:54:59     ชื่อกระทู้: ช่วยด้วย คับบ กว่างไม่ยอมกิน อาหาร

กว่างของผม มันไม่ ยอม กินอาหาร เลย คับ เอา อ้อยให้ ก็ไม่กิน ก็ลองเปลี่ยน เป็นผล ไม้สุก ก็ยังไม่ กิน ลองมาเปนแอบเปิ้ลมันก็ ไม่ ตอนแลกที่ได้มา มันก็กินดีๆ อยู่ คับ กว่าง3เขา นะคับบ ขอคำปรึกษาที คับบ

โดย: systemoftar    เวลา: 2012-8-30 03:44:18

ที่บอกว่าเค้าไม่กินนี่ ไม่กินมากี่วันครับ เท่าที่ผมเคยสังเกตุ เค้าก็ไม่ได้ตั้งหน้าตั้งตาจะกินอย่างเดียวนะครับ
ก็เหมือนคนเราเวลาอิ่มก็หยุดกิน หิวก็กินใหม่ ด้วงนี่ไม่กินอะไรเลยเป็นอาทิตย์ยังไม่ตายเลยครับ
เค้าดูอ่อนแอลงไปมั้ยครับ เริ่มไม่มีแรง เราจับเค้ายกขึ้นมาไม่มีแรงยึดกับไม้ หรือ ตะกุยตะกายแบบนี้มั้ย
ถ้าไม่มีแรงก็ข่าวร้ายครับ เค้ากำลังจะจากไป ทั้งนี้ทั้งนั้นหลายสาเหตุครับ แต่ก่อนอื่นเลย ใจเย็นๆครับ
ค่อยๆสังเกตุครับผม  เป็นกำลังใจให้ครับ
โดย: Gap    เวลา: 2012-8-30 09:27:47

อากาศร้อนไปรึเปล่า ด้วงไม่คุ้นที่อยู่รึเปล่า มีหลายปัจจัย
โดย: leobeetle    เวลา: 2012-8-30 21:46:41

ยังไม่พ้นระยะพักตัวรึเปล่าครับ
โดย: gundam083    เวลา: 2012-8-31 14:54:49

กว่างสามเขาของผมกินจนปีโป้หมดถุงเลย
โดย: pawarit403    เวลา: 2015-5-8 22:00:44

ขอลผมก้อเปนเพิ่งได้มามะ่วานมันไม่กินอะไรเรยอ่าคับเอาแต่มุดลงดินลุกเดวอ่าผมควรเอาไรให้มันกินดีครับ  

ปล.  ผมเอากล้วยพอสุกใส่ไปแล้ว .ปีโป้ก้อแล้ว .  มะละกอก้อแล้วมันยังไม่กินอ่าคับ

ยินดีต้อนรับสู่ Siambeetle forum (http://www.siambeetle.com/bbs/) Powered by Discuz! X2