Siambeetle forum

ชื่อกระทู้: งานจัดการประกวดด้วง [สั่งพิมพ์]

โดย: Dhananda    เวลา: 2013-1-22 14:04:31     ชื่อกระทู้: งานจัดการประกวดด้วง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dhananda เมื่อ 2013-1-22 14:33

อยากทราบว่างานจัดการประกวดด้วง มีจัดขึ้นวัน,เดือน,ปี ของทุกปีที่จังหวัดใดของประเทศไทยครับ แล้วประกวดรวมทุกสายพันธุ์ด้วยหรือเปล่าทั้งด้วงกว่าง+ด้วงคีม และทางกองประกวดใช้หลักอะไรในการส่งด้วงเข้าประกวดครับ เช่นความสวยงามของสายพันธุ์,น้ำหนัก และ ขนาดตัวด้วง การให้รางวัลของแต่ละประเภทการส่งด้วงเข้าประกวดครับ ขอบคุณครับ (เนื่องจากอยู่ กทม ไม่ค่อยทราบข่าวของแวดวงการประกวดด้วง และ งานก็ไม่น่าจะยิ่งใหญ่เท่า งานประมงน้อมเกล้า ถ้วยพระราชทานนะครับ)แจกความเทพแก่ผู้รู้ด้วยครับ
โดย: France    เวลา: 2013-1-22 16:10:51

มีหลักๆก็ประกวดกว่าง ทางภาคเหนือนะครับ ที่รู้ก็มีเชียงรายกับน่าน แต่น่านยิ่งใหญ่กว่าครับ
ก็จะมีประกวดกว่างชน กว่างห้าเขา กว่างสามเขา แล้วก็กว่างแปลก ชนกว่าง ประกวดไม้คอน ไม้ผันอะไรพวกนี้อะครับจะมีงานช่วงเดือนกันยาไม่ก็ตุลานี่แหละครับ

ยินดีต้อนรับสู่ Siambeetle forum (http://www.siambeetle.com/bbs/) Powered by Discuz! X2