Siambeetle forum

ชื่อกระทู้: สอบถามหน่อยครับ [สั่งพิมพ์]

โดย: babe    เวลา: 2012-3-12 10:19:16     ชื่อกระทู้: สอบถามหน่อยครับ

ด้วงคีมฟันเลื่อยเหนือเวลาพักตัวใช้รองพื้นเป็นขี้เลื้อยหนูแฮมเตอร์(ขี้เลื้อยหนูแฮมเตอร์เป็นของที่ซื้อมาใหม่)ได้มั้ยครับ
แล้วเลี้ยงในตู้เดียวกันแต่ใช้ฟิวเจอร์บอร์ดกั้นครึ่งนึ่งได้มั้ยครับ
ถ้าใช้ขี้เลื้อยหนูแฮมเตอร์ได้เวลาใช้เลี้ยงไม่ต้องกดให้แนนใช่มั้ยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

โดย: jobtakung    เวลา: 2012-3-12 11:16:16

ขี้เลื้อยหนูแฮมเตอร์ใช้เลี้ยงได้ครับ เฉพาะตัวเต็มน่ะแต่ว่า หนอนกินไม่ได้ ฟิวเจอร์บอร์ดกั้นระหว่างได้ครับไม่มีปัญหา
โดย: sivasiva    เวลา: 2012-3-12 11:51:01

เลื่อยเหนือพักตัวนานประมาณ 3-4 เดือนครับถ้าตัวเมียกับตัวเมียเหมือนกันไม่ต้องกั้นก็ได้ครับเพราะอย่างมากก็หนีบขากันครับไม่ค่อยถึงตายหรอกครับ
โดย: admin    เวลา: 2012-3-12 11:52:29

ใช้ที่เลี้ยงหนูแฮมรองพื้นเป็นที่พักตัวได้ แต่มีปัญหาตรงที่ขี้เลื่อยหนูแฮมเก็บความชื้นได้ไม่ค่อยดีมาก
อาจจะมีปัญหาเรื่องการคุมความชื้นได้
แนะนำให้ใช้เป็นสแฟคนั่มมอสจะดีกว่า
แต่ถ้าได้รับที่รองพื้นแล้วใช้ที่รองพื้นสำหรับด้วงผสมน้ำให้ชื้นๆแล้วรองพื้นเลี้ยงได้ครับ

อย่าลืมต้องหาเศษกิ่งไม้หรือเปลือกไม้ให้ด้วงเกาะกันหงายท้องด้วง
โดย: babe    เวลา: 2012-3-12 11:55:56

ครับๆ ขอบคุณครับ

ยินดีต้อนรับสู่ Siambeetle forum (http://www.siambeetle.com/bbs/) Powered by Discuz! X2