Siambeetle forum

ชื่อกระทู้: (มือใหม่ถามครับ)สอบถามการย้ายกล่องเลี้ยงหนอนด้วงทุกวันครับ [สั่งพิมพ์]

โดย: Ozadat    เวลา: 2017-3-25 10:12:00     ชื่อกระทู้: (มือใหม่ถามครับ)สอบถามการย้ายกล่องเลี้ยงหนอนด้วงทุกวันครับ

รบกวนสอบถามเรื่องอากาศหน่อยครับหากปกติผมเลี้ยงหนอนด้วงกว่างไว้ในอากาศปกติที่ค่อนข้างร้อนในช่วงเช้าและกลางวันแล้วหากช่วงดึกผมนำมันเข้าห้องนอนที่เปิดแอร์แล้วเช้าก็ออกมาอากาศปกติอีกแบบนี้ทุกวันมันจะมีผลอะไรกับตัวหนอนไหมครับหรือว่าควรให้อยู่ในอากาศปกติไปเลยไม่ควรเปลี่ยนแปลงบ่อยๆ
ปล.เป็นหนอนด้วงเฮอตัวนึงL2 กับหนอนมู L1 ครับ

โดย: ผักกาด    เวลา: 2017-3-26 22:30:01

เอาไว้ในห้องแอร์ตลอดเลยครับ
แต่ให้นำกระปุกแช่นำ้ไว้ครับช่วยลดอุณหภูมิในช่วงกลางวันได้ครับ
การย้ายที่ด้วงทุกวันเป็นการรบกวนทำให้กินน้อยและอาจตายได้ครับ
ควรปล่อยไว้เฉยๆลือทำเป็นลืมไปเลยได้ยิ่งดีครับ
โดย: Ozadat    เวลา: 2017-3-26 22:40:25

ขอบคุณสำหรีบคำตอบครับ
แสดงว่าไม่ควรให้อุณหภูมิเหวี่ยงขึ้นลงใช่ไหมครับเพราะผมไม่สามารถให้มันอยู่แอรืได้ตลอดงั้นหากไว้อากาศปกติก็ควรปกติตลอดดลยถุกไหมครับ
โดย: ผักกาด    เวลา: 2017-3-27 11:17:19

ใช่ครับ

ยินดีต้อนรับสู่ Siambeetle forum (http://www.siambeetle.com/bbs/) Powered by Discuz! X2