Siambeetle forum

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ดู: 3001|ตอบ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เรื่องของด้วง tt [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

เวลาออนไลน์
0 ชั่วโมง
เครดิต
13
ความเทพ
0
ประสบการณ์
11
ทองคำ
0
เข้าสู่ระบบล่าสุด
2014-5-7
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Goszilla เมื่อ 2014-5-7 13:35

สวัสดีครับ ผมพึ่งเป็นสมาชิกไหม่เพราะผม ไปเจอตัวด้วงตัวนึงอยุ่กลางถนนเลยเก็บมา แล้วสังเกตุดู ด้วงตัวนี้ เหมือนเขามันหายแล้วมันไม่ ค่อยกระดุกกระดิกตัว ผมเลยสงสารอยากลองเลี้ยงดูเล่นๆ หาอะไรทำแก้เซ็งไปในตัวด้วยย
ผมเลย เปิดgoogle ถามว่า มันกินอะไร มันต้องเลี้ยงยั่งไง ผมเลยมาเจอเว็ปนี้ ผมเลย ขออนุญาติคนที่รู้ แนะนำผมทีครับ

ขออนุญาติถามเลยนะครับ

ผมอยากรู้ว่า
1 มันกินอะไรครับ
2 ถ้าผมจะเลี้ยงในขวดน้ำพลาสติกขนาด1.5 ลิตร ผมต้องทำขวดน้ำยั่งไงครับ
3 ผมต้องเอา อะไรลองพื้น ไห้มันครับ และ มันต้อง กินน้ำไหม ละถ้ากิน ผมควรจะวางน้ำอย่างไง
4 คือด้วงที่ผมเจอมันไม่มี เขา แล้วครับ ไม่กระดุกกระดิกด้วย แต่ขามันยังขยับอยู่เลยนะครับ
  นี่มันเป็นเพราะอะไรครับ เพราะแก่แล้วหรือว่ายังไง

*/ประมานนี้อะครับ ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้ ยังไงถ้ามี สิ่งที่ผมควรรู้ที่ไม่ได้ถามก้ รบกวนช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ

ปล1. ถ้ากระทู้ที่ผม มาถาม ผิดที่ ผิดทาง ผิดห้อง ผมขอโทษด้วยจริงๆนะครับผมไม่รู้ทำเนียม ขอโทษล่วงหน้าไว้ก่อนเลย
ปล2.เลี้ยงไม่ต้องถึงกับ เพาะพันธุ์หน่ะครับเอาแบบ มีชีวิตรอด ให้มันหายดีวิ่งได้ก็พอแล้วครับ

Rank: 1

เวลาออนไลน์
0 ชั่วโมง
เครดิต
13
ความเทพ
0
ประสบการณ์
11
ทองคำ
0
เข้าสู่ระบบล่าสุด
2014-5-7

ตัวนี้เลยครับเมื่อกลางวัน อาการมันเหมือนล่อแล่ๆ ขา ขยับได้นิดเดียว

สังเกตุ ตรงหัวมันนะครับ มันจะมี คล้ายๆ รอยวงกลม มันคือรอยแตก เหมือนก่อนที่ผมจะเจอ
มันโดนอะไรสักอย่างทับไปแล้ว แล้วเหมือนเก็บได้ตอนกำลังจะตาย

พอผมทำขวดน้ำไปชื้อเยลลี่มาเสร็จ แล้วก็มาดูเจ้าตัวนี้ มันก้ นิ่งไปแล้ว

ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

รูปแบบข้อความล้วน|Siambeetle

GMT+7, 2024-5-5 07:25 , Processed in 0.017530 second(s), 11 queries .